![🌲](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f332.png) กิจกรรมวันต้นไม้ประจำปีแห่งชาติ พ.ศ 2567 ![🌲](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f332.png) ![🌲](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f332.png)
![🍀](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t87/1/16/1f340.png) วันอังคารที่ 28 พฤษภาคมพ.ศ 2567![🍀](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t87/1/16/1f340.png) ![🍀](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t87/1/16/1f340.png)
จ่าเอกสุรพงษ์ หมื่นบุญมีและนายสุรพงษ์ ดื่มพุทรา นายกองค์การบริหารส่วนตำบลหนองตะไก้ พร้อมด้วยคณะผู้บริหารองค์การบริหารส่วนตำบลหนองตะไก้ หัวหน้าส่วนราชการและพนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลหนองตะไก้ ร่วมกันปลูกต้นไม้ เนื่องใน "วันต้นไม้ประจำปีแห่งชาติ พ.ศ 2567" ซึ่งถูกกำหนดให้ตรงกับ วันวิสาขบูชา หรือวันเพ็ญ ขึ้น 15 ค่ำ เดือน 6 ของทุกปี โดยเป็นวันสำคัญของชาติที่ประชาชนทุกหมู่เหล่า จะได้ร่วมกันปลูกต้นไม้ไว้เป็นที่ระลึกและช่วยเพิ่มพูนทรัพยากรป่าไม้อันเป็นประโยชน์ให้แก่ประเทศชาติ อีกทางหนึ่งด้วย ณ บริเวณลานสนามกีฬาองค์การบริหารส่งตำบลหนองตะไก้
|